(Xếp theo thứ tự thời gian được Tấn Phong Giám Mục)

  • (11/06/1933) Ðức giám mục Gioan Baotixia Nguyễn Bá Tòng

  • (29/06/1935) Ðức giám mục Giuse Ða Minh Hồ Ngọc Cẩn

  • (04/05/1938) Ðức Tổng giám mục Phêrô Martinô Ngô Ðình Thục

  • (03/12/1940) Ðức giám mục Gioan Maria Phan Ðình Phùng

  • (29/10/1945) Ðức giám mục Tađêô Lê Hữu Từ

  • (04/08/1950) Ðức giám mục Phêrô Maria Phạm Ngọc Chi

  • (15/08/1950) Ðức Hồng Y Giuse Maria Trịnh Như Khuê

  • (03/09/1950) Ðức giám mục Ða Minh Hoàng Văn Ðoàn

  • (16/09/1951) Ðức giám mục Gioan Baotixita Trần Hữu Ðức

  • (19/03/1953) Ðức giám mục Giuse Trương Cao Ðại

  • (30/11/1955) Ðức giám mục Simon Hoà Nguyễn Văn Hiền

  • (30/11/1955) Ðức Tổng giám mục Phaolô Nguyễn Văn Bình

  • (07/02/1956) Ðức giám mục Phêrô Khuất Văn Tạo

  • (26/04/1959) Ðức giám mục Phaolô Bùi Chu Tạo

  • (05/03/1960) Ðức giám mục Vinh Sơn Phạm Văn Dụ

  • (25/03/1960) Ðức giám mục Ðaminh Ðinh Ðức Trụ

  • (23/04/1960) Ðức giám mục Phêrô Maria Nguyễn Huy Quang

  • (10/11/1960) Ðức giám mục Giuse Maria Phạm Năng Tĩnh

  • (22/01/1961) Ðức giám mục Antôn Nguyễn Văn Thiện

  • (22/01/1961) Ðức giám mục Micae Nguyễn Khắc Ngữ

  • (22/01/1961) Ðức giám mục Giuse Trần Văn Thiện

  • (22/01/1961) Ðức Tổng giám mục Philipphê Nguyễn Kim Ðiền

  • (15/03/1963) Ðức giám mục Phaolô Trần Ðình Nhiên

  • (02/06/1963) Ðức Hồng Y Giuse Maria Trịnh Văn Căn

  • (15/08/1963) Ðức Hồng Y Phaolô Giuse Phạm Ðình Tụng

  • (13/02/1964) Ðức giám mục Giuse Lê Quý Thanh

  • (05/05/1965) Ðức giám mục Giacôbê Nguyễn Ngọc Quang

  • (06/01/1966) Ðức giám mục Giuse Phạm Văn Thiên

  • (06/01/1966) Ðức giám mục Phanxicô Xaviê Trần Thanh Khâm

  • (09/01/1966) Ðức giám mục Giuse Lê Văn Ấn

  • (24/06/1967) Ðức Hồng Y Phanxicô Xaviê Nguyễn Văn Thuận

  • (15/08/1967) Ðức giám mục Phêrô Nguyễn Huy Mai

  • (12/09/1968) Ðức giám mục Giacôbê Nguyễn Văn Mầu

  • (12/03/1971) Ðức giám mục Phêrô Maria Nguyễn Năng

  • (11/08/1974) Ðức giám mục Ða Minh Nguyễn Văn Lãng

  • (11/08/1974) Ðức giám mục Nicôla Huỳnh Văn Nghi

  • (11/08/1974) Ðức giám mục Phaolô Huỳnh Ðông Các

  • (17/03/1975) Ðức giám mục Bartôlômêô Nguyễn Sơn Lâm

  • (27/03/1975) Ðức giám mục Alexis Phạm Văn Lộc

  • (05/04/1975) Ðức giám mục Phaolô Nguyễn Văn Hoà

  • (01/05/1975) Ðức giám mục Gioan Baotixita Bùi Tuần

  • (06/06/1975) Ðức giám mục Phanxicô Xaviê Nguyễn Quang Sách

  • (06/06/1975) Ðức giám mục Emmanuel Lê Phong Thuận

  • (10/06/1975) Ðức giám mục Anrê Nguyễn Văn Nam

  • (22/06/1975) Ðức giám mục Phêrô Phạm Tần

  • (29/06/1975) Ðức giám mục ÐaMinh Lê Hữu Cung

  • (16/07/1975) Ðức giám mục Phaolô Maria Nguyễn Minh Nhật

  • (15/08/1975) Ðức giám mục Raphael Nguyễn Văn Diệp

  • (07/09/1975) Ðức Tổng giám mục Stêphanô Nguyễn Như Thể

  • (22/02/1976) Ðức giám mục Giacôbê Huỳnh Văn Của

  • (30/03/1976) Ðức giám mục Giuse Phan Văn Hoa

  • (14/11/1976) Ðức giám mục Giuse Phan Thế Hinh

  • (24/04/1977) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Thiện Khuyến

  • (02/02/1978) Ðức giám mục Louis Phạm Văn Nẫm

  • (18/02/1979) Ðức giám mục Giuse Maria Nguyễn Tùng Cương

  • (04/03/1979) Ðức giám mục Phêrô Gioan Trần Xuân Hạp

  • (08/08/1979) Ðức giám mục Giuse Maria Vũ Duy Nhất

  • (08/12/1979) Ðức giám mục Giuse Maria Ðinh Bỉnh

  • (22/04/1981) Ðức giám mục Phanxicô Xaviê Nguyễn Văn Sang

  • (15/08/1981) Ðức giám mục Giuse Trịnh Chính Trực

  • (22/11/1981) Ðức giám mục Phêrô Trần Thành Chung

  • (10/10/1982) Ðức giám mục Louis Hà Kim Danh

  • (16/12/1988) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Văn Yến

  • (25/01/1989) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Quang Tuyến

  • (11/04/1991) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Phụng Hiểu

  • (03/12/1991) Ðức Tổng giám mục Phêrô Nguyễn Văn Nhơn

  • (07/05/1992) Ðức giám mục Tôma Nguyễn Văn Trâm

  • (19/11/1992) Ðức giám mục Phaolô Maria Cao Ðình Thuyên

  • (11/08/1993) Ðức Hồng Y Gioan Baotixita Phạm Minh Mẫn

  • (15/08/1994) Ðức giám mục Phaolô Lê Ðắc Trọng

  • (17/06/1997) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Tích Ðức

  • (18/06/1997) Ðức giám Mục Phêrô Nguyễn Văn Nho

  • (06/01/1999) Ðức giám mục Phêrô Trần Ðình Tứ

  • (20/05/1999) Ðức giám mục Phaolô Bùi Văn Ðọc

  • (29/06/1999) Ðức Tổng giám mục Giuse Ngô Quang Kiệt

  • (29/06/1999) Ðức giám mục Giuse Trần Xuân Tiếu

  • (12/08/1999) Ðức giám mục Phêrô Nguyễn Soạn

  • (30/06/2000) Ðức giám mục Phaolô Nguyễn Bình Tĩnh

  • (15/08/2000) Ðức giám mục Tôma Nguyễn Văn Tân

  • (08/08/2001) Ðức giám mục Giuse Hoàng Văn Tiệm

  • (11/08/2001) Ðức giám mục Phaolô Nguyễn Thanh Hoan

  • (17/08/2001) Ðức giám mục Giuse Vũ Duy Thống

  • (02/01/2003) Ðức giám mục Giuse Vũ Văn Thiên

  • (06/01/2003) Ðức Tổng giám mục Phêrô Nguyễn Văn Tốt

  • (18/02/2003) Ðức giám mục Stêphanô Tri Bửu Thiên

  • (11/06/2003) Ðức giám mục Ðôminicô Mai Thanh Lương

  • (28/08/2003) Ðức giám mục Micae Hoàng Ðức Oanh

  • (01/10/2003) Ðức giám mục Antôn Vũ Huy Chương

  • (04/08/2004) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Chí Linh

  • (11/11/2004) Ðức giám mục Ðominicô Nguyễn Chu Trinh

  • (07/04/2005) Ðức Tổng giám mục Phanxicô Xaviê Lê Văn Hồng

  • (15/12/2005) Ðức giám mục Giuse Võ Ðức Minh

  • (18/01/2006) Ðức giám mục Phêrô Nguyễn Văn Ðệ

  • (04/08/2006) Ðức giám mục Giuse Châu Ngọc Tri

  • (03/12/2007) Ðức giám mục Giuse Ðặng Ðức Ngân

  • (07/10/2008) Ðức giám mục Cosma Hoàng Văn Ðạt

  • (15/11/2008) Ðức giám mục Phêrô Nguyễn Văn Khảm

  • (05/12/2008) Ðức giám mục Lorensô Chu Văn Minh

  • (12/05/2009) Ðức giám mục Vinhsơn Nguyễn Văn Bản

  • (08/09/2009) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Năng

  • (10/10/2009) Ðức giám mục Tôma Vũ Ðình Hiệu

  • (13/01/2010) Ðức giám mục Vinhsơn Nguyễn Mạnh Hiếu

  • (04/02/2010) Ðức giám mục Matthêu Nguyễn Văn Khôi

  • (15/06/2010) Ðức giám mục Gioan Maria Vũ Tất

  • (23/07/2010) Ðức giám mục Phaolô Nguyễn Thái Hợp

  • (29/04/2011) Ðức giám mục Giuse Nguyễn Tấn Tước

  • (23/06/2011) Ðức giám mục Vinhsơn Nguyễn Văn Long

  • (05/04/2013) Ðức giám mục Giuse Ðinh Ðức Ðạo

  • (04/09/2013) Ðức giám mục Phêrô Nguyễn Văn Viên

  • (06/09/2013) Ðức giám mục Alphongsô Nguyễn Hữu Long

  • 0 nhận xét:

    Đăng nhận xét

    Xin Quý Độc giả vui lòng sử dụng Tiếng Việt có dấu.
    Chèn hình ảnh: [img]link hình ảnh[/img]
    Chèn youtube: [youtube]http://www.youtube.com/watch?v=ID youtube[/youtube]

     
    Top